Canada

இலங்கை அரசுக்கு எதிராக கடும் குற்றச்சாட்டு! – கனேடிய நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஆதங்கம்

 

இலங்கை அரசாங்கம் தமிழ் மக்களைத் துன்புறுத்திய நீண்ட வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளது. இந்த ஒடுக்குமுறை இலங்கையில் தொடர்கின்றது என கனடா, ஒன்ராரியோ மாநிலத்தின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் குராடான் சிங் தெரிவித்துள்ளார்.

இந்நிலையில், எங்கள் தமிழ் சகோதர சகோதரிகளுக்கு தொடர்ந்து ஆதரவளிப்போம், நீதிக்காக தொடர்ந்து போராடுவோம் எனவும் அவர் கூறியுள்ளார். அண்மையில் கனடா நாடாளுமன்றில் உரையாற்றிய அவர் இவ்வாறு தெரிவித்துள்ளார்.

தொடர்ந்தும் கருத்து வெளியிட்ட அவர்,

“தமிழ் இனப்படுகொலை வாரத்தில் பேசுவதற்கு சந்தர்ப்பம் கிடைத்தமை மரியாதையாக எண்ணுகின்றேன். இந்த வாரம் தமிழர்களுக்கு ஒரு இடத்தை வழங்கும், தமிழ் மக்களுக்கு எதிரான ஒரு கடுமையான அநீதியைப் பற்றி குழுவில் உள்ளவர்கள் அறிந்து கொள்ள இது ஏதுவாக அமையும்.

இனப்படுகொலையின் வரலாறு மற்றும் இலங்கை அரசாங்கத்தால் தமிழ் மக்களுக்கு எதிராக மேற்கொள்ளப்பட்ட வன்முறைகள், இலங்கை அரசாங்கம் தமிழ் மக்களைத் துன்புறுத்திய நீண்ட வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளது.

பல தசாப்தங்களாக, இலங்கை ஆளுகை தமிழ் மக்களுக்கு எதிரான கட்டமைப்பு, நேரடி மற்றும் கலாச்சார வன்முறை மற்றும் இனப்படுகொலை ஆகியவற்றின் பிரச்சாரத்தை மேற்கொண்டுள்ளது.

1983 ஆம் ஆண்டில் கறுப்பு ஜூலையின் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட இனப்படுகொலை எங்களுக்கு நினைவிருக்கிறது. அங்கு இலங்கை அரசாங்கம் வாக்காளர்களின் பட்டியல்களையும் மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு தரவுகளையும் வழங்கியது.

இதனால் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குண்டர் கும்பல் தமிழ் குடும்பங்களை அடையாளம் காண முடிந்தது. இந்த கும்பல்கள் தமிழர்களைத் தாக்கி ஆயிரக்கணக்கான தமிழர்களைக் கொல்ல சதி செய்தது.

யாழ்ப்பாண நூலகத்தை எரித்ததை நினைவில் கொள்கிறோம். விலைமதிப்பற்ற கலைப்பொருட்கள் மற்றும் ஆவணங்கள் தமிழ் மக்களிடமிருந்து கொள்ளையடிக்கப்பட்டன.

செஞ்சோலையில் அனாதை இல்லத்தின் மீது குண்டுவெடித்தது செம்மனியின் கல்லறைகளை நாங்கள் நினைவில் கொள்கிறோம். வெள்ளை வான்களில் தமிழர்கள் கடத்தப்பட்டு சித்திரவதை செய்யப்பட்டு காணாமல் போன ஆண்டுகளை நாங்கள் நினைவில் வைத்திருக்கிறோம்.

அங்கு அவர்களது குடும்பங்கள், இன்று வரை இலங்கை அரசாங்கத்தால் அழைத்துச் செல்லப்பட்டு காணாமலாக்கப்பட்ட தங்கள் அன்புக்குரியவர்கள் எங்கே என்று கேட்கிறார்கள்.

சமூக, கலாச்சார மற்றும் பொருளாதார ரீதியாக தமிழர்கள் விலக்களிக்கப்பட்டுள்ளனர் தமிழ் மக்கள், அவர்களின் கலாச்சாரம் மற்றும் அவர்களின் வாழ்க்கை முறையை அகற்றும் முயற்சியில் அடிப்படை சுதந்திரங்கள் மறுக்கப்பட்டுள்ளன.

2009 ஆம் ஆண்டு முள்ளிவாய்க்கால் இனப்படுகொலை அல்லது முள்ளிவாய்க்கால் படுகொலை என்பது மிகவும் அழிவுகரமான தாக்குதல்களில் ஒன்றாகும். அங்கு இலங்கை அரசாங்கம் ஒரு தாக்குதலை நடத்தியது,

இதன் விளைவாக பல்லாயிரக்கணக்கான தமிழர்கள் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் காணாமலாக்கப்பட்டனர்.

இதையடுத்து ஏராளமான தமிழ் அமைப்புகள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டார்கள். கனடாவிலுள்ள தமிழர்களும் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டார்கள். இந்த கட்டடத்திற்கு வெளியிலும் போராட்டம் நடந்ததை நான் நினைவுகூருகின்றேன்.

இரவு பகல் பாராது மழை, வெயில் பாராது மக்கள் இங்கு போராட்டத்தில் கலந்துகொண்டு ஒரு மனிதச்சங்கிலி போராட்டத்தை நடத்தினர். ஆனால் அவர்களுக்கு நீதி கிடைக்கவில்லை என்பதை நான் கவலையுடன் தெரிவிக்கின்றேன்.

உலகத்தலைவர்களும் இதற்கு பதில் வழங்கவில்லை. அந்த காலக்கட்டத்தில் தமிழ் மக்கள் பாரியளவு உயிரிழப்புக்களையும், சேதங்களுக்கும் முகங்கொடுத்தனர். அவர்களுக்கு யாரும் உதவி செய்யவில்லை. அவர்களுடைய தேவைகள் இதுவரை பூர்த்தி செய்யப்படவுமில்லை.

இலங்கையில் தமிழர்களுக்கு எதிரான அடக்குமுறையும் வன்முறைகளும் இன்றும் தொடர்ந்த வண்ணமே உள்ளது. இதை அண்மைய காலங்களிலும் நாம் அவதானிக்கக்கூடியதாக இருந்தது. இதற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாக யாழ். பல்கலைக்கழகத்தில் இருந்த முள்ளிவாய்க்கால் நினைவுத்தூபியை இலங்கை அரசாங்கம் இடித்தழித்ததை குறிப்பிடலாம்.

இதன்மூலம் தமிழர்களுக்கு எதிரான வன்முறையை மீண்டும் ஆரம்பிப்பதாக தோன்றுகின்றது. தமிழ் இனப்படுகொலை வாரம் வருவதை நாம் இப்போது காண்கிறோம், இந்த ஏற்பாட்டின் முடிவுகளை, பல தசாப்தங்களாக தமிழ் மக்கள் ஒன்றிணைந்து தமிழ் சமூகத்திற்கு எதிரான அநீதிகள், பேரணிகள் மற்றும் ஏற்பாடு மற்றும் இளைஞர் கூட்டங்களை நடத்துகின்றனர்.

பல மிரட்டல்களுக்கு மத்தியில் இது முன்னெடுக்கப்படுகின்றது. இப்போது, தமிழ் இனப்படுகொலை வாரம் வருவதால், தமிழ் சமூகங்களுக்கு தமிழ் இனப்படுகொலை பற்றி அவர்களின் அடுத்த தலைமுறையினருக்கும் அவர்களின் தற்போதைய தலைமுறையினருக்கும் கல்வி கற்பிப்பதற்கான வாய்ப்பை மட்டும் கொடுக்கப்போவதில்லை.

முன்னோக்கிச் செல்வது நீதி மற்றும் பொறுப்புக்கூரல் இருப்பதை உறுதிசெய்கிறது என்பதை நாம் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். எனவே எங்கள் தமிழ் சகோதர சகோதரிகளுக்கு தொடர்ந்து ஆதரவளிப்போம், நீதிக்காக தொடர்ந்து போராடுவோம், உடனடியாக தமிழ் இனப்படுகொலை வாரத்தை கடந்து அதை செய்து காட்டுவோம்” என்று கூறி தனது உரையை முடித்தார்.

Latest News

Copyright © 2015 EETTV.COM.

To Top